นำไปใช้ประโยชน์! เซ็นทรัลจับมือไปรษณีย์ไทยนำกล่องกระดาษรีไซเคิลกว่า 2,000 ตันไปทำอุปกรณ์การเรียนให้น้องๆ
เซ็นทรัล โคราช ร่วมกับไปรษณีย์ไทย ร่วมทำความดีต่อเนื่องโครงการ reBOX ep.5 นำกล่องกระดาษรีไซเคิลสร้างประโยชน์เพื่อสังคม มากกว่า 2 ตัน
เมื่อเร็ว ๆ นี้ ที่บริเวณหน้าศูนย์การค้าฯ เซ็นทรัล โคราช ร่วมกับสำนักงานไปรษณีย์ เขต 3 นครราชสีมา จัดโครงการ reBOX ep.5 “รีไซเคิลเป็นสิ่งใหม่ เพื่อสังคมและสิ่งแวดล้อม” นำโดย น.ส.นิสา ชาภู่พวง ผู้จัดการทั่วไปศูนย์การค้าเซ็นทรัล โคราช และผู้บริหารบริษัทในเครือ ร่วมส่งมอบกระดาษลังให้กับ นางศุภณัฐ นันสมบัติ ผู้จัดการฝ่ายไปรษณีย์เขต 3 พร้อมด้วยผู้บริหาร พนักงาน เจ้าหน้าที่ เป็นผู้รับมอบกล่องกระดาษดังกล่าว โดยได้นำกล่องกระดาษที่ไม่ใช้แล้ว นำไปรีไซเคิลจัดทำเป็นอุปกรณ์การเรียนการสอนให้แก่โรงเรียนคนพิการทางสายตา ซึ่งในครั้งนี้ได้ร่วมกันส่งมอบกระดาษฯ คิดเป็นน้ำหนักรวมทั้งสิ้นมากกว่าสองพันกิโลกรัม ถือว่าเป็นสิ่งที่สร้างประโยชน์ที่ทำเพื่อสังคมอย่างแท้จริง และยังเป็นการลดขยะ ลดภาวะโลกร้อน อีกด้วย
เรื่องที่เกี่ยวข้อง
-
AIS PLAY ประกาศความพร้อมเตรียมยิงสดวินาทีสำคัญพิธีเปิดการแข่งขันโอลิมปิกเกมส์ปารีส 2024 ...
-
หาทางออกเหมืองโปแตช!!! ผู้ตรวจการแผ่นดินนำสั่งตั้งคณะทำงานติดตามผลกระทบเหมืองดึงชาวบ้านร่วม แนะสร้าง...
-
ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง!!! ดูโฮม ทูโก ปั้นโครงการ “ปันน้ำใจ ให้สังคม” มุ่งสร้างสรรค์สิ่งดีๆ สู่สังคมต่...
-
เปิดตัวพระเอกซีรีส์คนใหม่ !!บาร์บีคิวพลาซ่าส่ง “อปป้ากอน” พร้อมเพลงสไตล์ K-Pop และชุดเม...
-
AIS eSports x Dutch Mill เตรียมเปิดฉากศึกตีป้อมระดับมัธยมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในไทยต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 ...