ซีเกทโคราชต้อนรับคณะนักศึกษาจากวิทยาลัยพยายาลบรมราชชนนี นครราชสีมา
Post on: Mar 29, 2023
เปิดอ่าน: 268 ครั้ง
ซีเกทโคราชต้อนรับคณะนักศึกษาจากวิทยาลัยพยายาลบรมราชชนนี นครราชสีมา
คุณวริชย์ วีระวัฒนพงศ์ ผู้อำนวยการฝ่ายความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสิ่งแวดล้อม และคุณปัทมกุล หิรัญโรจน์ ผู้จัดการอาวุโสฝ่ายอาชีวอนามัย บริษัท ซีเกท เทคโนโลยี (ประเทศไทย) จำกัด สาขาโรงงาน โคราช ร่วมให้การต้อนรับและบรรยายให้ความรู้แกคณะอาจารย์และนักศึกษาภาควิชาการพยาบาลอนามัยชุมชนและการรักษาพยาบาลขั้นต้นวิทยาลัยพยายาลบรมราชชนนี นครราชสีมา ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมโรงงานซีเกทโคราช เพื่อศึกษาดูงานด้านอาชีวอนามัย ซึ่งเป็นสิ่งที่ซีเกทให้ความสำคัญเป็นลำดับต้น เพราะความมุ่งมั่นให้เป็นสถานที่ทํางานที่ปลอดภัยและดีต่อสุขภาพของพนักงาน
เรื่องที่เกี่ยวข้อง
-
AIS PLAY ประกาศความพร้อมเตรียมยิงสดวินาทีสำคัญพิธีเปิดการแข่งขันโอลิมปิกเกมส์ปารีส 2024 ...
-
หาทางออกเหมืองโปแตช!!! ผู้ตรวจการแผ่นดินนำสั่งตั้งคณะทำงานติดตามผลกระทบเหมืองดึงชาวบ้านร่วม แนะสร้าง...
-
ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง!!! ดูโฮม ทูโก ปั้นโครงการ “ปันน้ำใจ ให้สังคม” มุ่งสร้างสรรค์สิ่งดีๆ สู่สังคมต่...
-
เปิดตัวพระเอกซีรีส์คนใหม่ !!บาร์บีคิวพลาซ่าส่ง “อปป้ากอน” พร้อมเพลงสไตล์ K-Pop และชุดเม...
-
AIS eSports x Dutch Mill เตรียมเปิดฉากศึกตีป้อมระดับมัธยมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในไทยต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 ...